Home Page News India Sports World Sports

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਦਾ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ‘ਤੇ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ, ਭਾਰਤ ਵਿਸ਼ਵ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ।

 ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਅਤੇ ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ (ਪੀਸੀਬੀ) ਦੇ ਮੁਖੀ ਰਮੀਜ਼ ਰਾਜਾ ਦੇ ਬਿਆਨ ਕਿ ਪੀਸੀਬੀ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੀ ਤਾਕਤ ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੋਲ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਬਾਅਦ, ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕੰਟਰੋਲ ਬੋਰਡ (ਬੀਸੀਸੀਆਈ) ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਅਮੀਰ ਬੋਰਡ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਵਿਸ਼ਵ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਆਪਣਾ ਦੌਰਾ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨੇ ਵੀ ਈਸੀਬੀ ਅਤੇ ਐਨਜੇਡਸੀ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ‘ਤੇ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ। ਪੀਐਮ ਖਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੀਆਂ ਵਿੱਤੀ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਕਾਰਨ ਕੋਈ ਵੀ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ।

ਇਮਰਾਨ ਨੇ ਮਿਡਲ ਈਸਟ ਆਈ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿਚ ਕਿਹਾ, “ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਨਿਰਾਸ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਮੈਨੂੰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਵੀ ਇਹ ਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਰਗੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਖੇਡਣ ਦਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਪੱਖ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।ਇਕ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੈ ਕਿ, ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਪੈਸਾ।”

ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਪੈਸਾ ਹੁਣ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਖਿਡਾਰੀ ਹੈ। ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡਾਂ ਲਈ ਵੀ, ਪੈਸਾ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅਸਲ ਵਿੱਚ, ਭਾਰਤ ਹੁਣ ਵਿਸ਼ਵ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਮੇਰਾ ਮਤਲਬ, ਉਹ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਵੀ ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਕੋਈ ਵੀ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸ਼ਾਮਲ ਰਕਮ, ਭਾਰਤ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।”

ਬੀਸੀਸੀਆਈ 17 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ (ਯੂਏਈ) ਵਿੱਚ ਟੀ -20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਮਾਨ ਸਮੂਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਗਾਮੀ ਟੀ -20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਨੇ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਮੈਚ 24 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੇਡਣਾ ਹੈ।

ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ, ਪੀਸੀਬੀ ਦੇ ਮੁਖੀ ਰਮੀਜ਼ ਰਜ਼ਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਜਿਸ ਦਿਨ ਚਾਹੁਣ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ (ਪੀਸੀਬੀ) ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਰਮੀਜ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ ਆਈਸੀਸੀ ਦੇ 50% ਫੰਡਿੰਗ ‘ਤੇ ਚਲਦਾ ਹੈ। ਆਈਸੀਸੀ ਫੰਡਿੰਗ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਬੋਰਡਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਈਸੀਸੀ ਦੀ 90% ਫੰਡਿੰਗ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਘਰਾਣੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੱਲ੍ਹ, ਜੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਹੋਰ ਫੰਡ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ, ਤਾਂ ਪੀਸੀਬੀ ਢਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਆਈਸੀਸੀ ਦੇ 90% ਫੰਡਿੰਗ ਭਾਰਤ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ”

Daily Radio

Daily Radio

Listen Daily Radio
Close